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Dar es Salaam

Salamu za Siku ya Mazingira Duniani

Ndugu Wananchi

Mnamo tarehe 5 Mwezi Juni kila mwaka Dunia huadhimisha siku
ya mazingira duniani. Ujumbe wa mwaka huu ni Uchafuzi wa
Hewa: Hatuwezi kuacha kupumua lakini Twaweza kufanya kitu
juu ya ubora wa hewa tuivutayo” Maadhimisho ya kidunia
yatafanyika nchini China.

China ni moja ya nchi zenye viwango vikubwa vya uchafuzi wa hali
ya hewa duniani. Pamoja na mambo mengine, maadhimisho ya
mwaka huu yanalenga kuzitaka serikali, hasa za nchi zenye viwanda,
kuchukua hatua madhubuti ili kupunguza matumizi ya nishati ukaa
ambazo si rafiki kwa mazingira. Uchafuzi wa hewa husababisha
vifo vya mapema na gharama kubwa za kuwatibu na kuwauguza
wagonjwa wa magonjwa yaletwayo na hewa chafu.

LEAT, kama mdau wa mazingira, itaadhimisha siku ya Mazingira
Duniani kwa kutekeleza shughuli mbalimbali za uhifadhi na ulinzi
wa mazingira.

Kwanza, LEAT kwa kushirikiana na Wilaya ya Kalambo mkoani
Rukwa itaanza zoezi la uandaaji wa mpango wa matumizi bora ya

.....




Pili, LEAT kwa kushirikiana na Mamlaka ya Bonde la Maji ya Ziwa
Rukwa, imeandaa mafunzo ya wadau wa maji ili, pamoja na mambo
mengine, kujenga uwezo wa wadau wa maji kuweza Kupanga
matumizi ya rasilimali za maji kwa weledi na kwa manufaa ya kizazi
cha sasa bila kuathiri uwezo wa vizazi vijavyo kupata mahitaji yake.
Utunzaji dumivu wa mabonde haya utachangia katika kutunza miti
inayovuta na kuhifadhi hewa ukaa.

Sambamba na salamu hizi za Siku ya Mazingira Duniani, LEAT
inapenda kuipongeza tena Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania kwa hatua yake ya kupiga marufuku matumizi ya mifuko
ya plastiki, maarufu kama rambo. Ila inataka juhudi kubwa
zielekezwe kupambana na uchafuzi wa hewa unaofanywa na
viwanda, magari, mioto, na vumbi. Aidha uchafuzi wote wa
mazingira lazima upigwe vita.

Wito wetu kwa watanzania ni kutumia na kutunza mazingira yetu
kwa njia iliyo dumivu na endelevu. Bila mazingira safi na salama
maendeleo ni kujiangamiza wenyewe.
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